Laser Yankan Kumfa: Amfani da Aikace-aikace

Kumfa abu ne na kowa wanda ake amfani dashi a masana'antu da yawa kuma yana da aikace-aikace daban-daban. Ana iya samunsa a cikin kayan daki, motoci, rufi, gini, marufi da ƙari. Ana ƙara amfani da Laser a cikin hanyoyin masana'antu saboda daidaitattun su da ikon yanke kayan cikin sauri. Ɗaya daga cikin kayan da ya shahara don yankan Laser shine kumfa. Yanke kumfa tare da laser yana ba da fa'idodi masu yawa akan hanyoyin gargajiya. A cikin wannan labarin, za mu tattauna yadda lasers ke aiki tare da kumfa, dalilin da ya sa ya kamata ka yi la'akari da yin amfani da su maimakon hanyoyin gargajiya kamar almakashi ko wukake, da wasu aikace-aikace na yau da kullum inda suka fi dacewa da kumfa na Laser.

Shin laser ya dace da yankan kumfa?

Amsar wannan tambayar ita ce e!

Akwai nau'ikan kumfa iri-iri, amma ana iya raba su gabaɗaya zuwa kashi biyu: rufaffiyar tantanin halitta da buɗaɗɗen tantanin halitta. Kumfa mai rufaffiyar tantanin halitta ya fi yawa kuma ya fi hana ruwa fiye da buɗaɗɗen tantanin halitta. Buɗaɗɗen kumfa ba shi da yawa, yana sha ruwa, kuma yana da sauƙin yanke. Wasu nau'ikan kumfa na yau da kullun sun haɗa da kumfa polyester (PES), kumfa polystyrene (PS), kumfa polyurethane (PUR), polyethylene (PE), da kumfa EVA. A hakika,CO2 Laser sabonhanya ce mai kyau don yanke waɗannan kumfa.

Za a iya yanke kumfa tare da lasers ta hanyoyi daban-daban, dangane da nau'i da kauri na kayan kumfa. Hanyar da aka fi sani da yanke kumfa ita ce ta amfani da aLaser abun yankako engraver wanda zai samar da gefen santsi. Hakanan za'a iya amfani da Laser don ƙirƙirar ƙira mai rikitarwa a cikin kayan kumfa, wanda ya sa su dace don amfani da su a cikin masana'antu da yawa.

Duk da haka, akwai wasu aikace-aikace na kumfa wanda ba za a iya cika ta gargajiya yankan hanyoyin kamar milling ko ruwa jetting kuma wadannan na bukatar karin ci-gaba dabaru - Laser yankan. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa lasers suna samar da madaidaicin yanke waɗanda ke da ƙarancin sharar gida kusa da gefuna na layukan da aka yanke, yayin da yankewar ruwa ba su da daidaito, wanda ke haifar da gefuna.

Me yasa ya kamata 'yan kasuwa suyi la'akari da amfani da Laser don yanke kumfa?

Akwai dalilai da yawa da ya sa 'yan kasuwa suyi la'akari da amfani da Laser don yanke kumfa a cikin aikin su na gaba:

Daidaitawa

Laser daidai ne ta hanyar ƙira - yana iya yanke layi madaidaiciya, masu lanƙwasa har ma da sifofi masu rikitarwa ba tare da karkatar da kayan da aka yanke ba. Wannan ya sa ya zama kayan aiki cikakke don yanke kumfa, wanda sau da yawa yana da siffofi da girma marasa tsari. Yanke kumfa tare da laser ya fi daidai fiye da hanyoyin gargajiya, yana mai da shi mashahurin zabi ga yawancin kasuwanci.

Gudu

Ana iya kammala yankan Laser da sauri fiye da hanyoyin gargajiya. Hakanan yana ba ku damar yin aiki tare da manyan ɓangarorin kayan ba tare da rage saurin samarwa ba. Laser yankan ya sa ya zama cikakken zabi ga harkokin kasuwanci neman samar da high quality-kayayyakin sauri da kuma nagarta sosai.

inganci

Za a iya yanke kumfa tare da laser a kowane nau'i ko girman, don haka yana da sauƙi don tsarawa don takamaiman bukatun ku. Bugu da ƙari, babu buƙatar ɓata lokaci da kayan aiki ta hanyar yanke shi cikin ƙananan ƙananan da ba za a buƙaci ba. Wannan kuma yana rage yawan tarkacen da ake buƙatar zubarwa, yana sa ya fi dacewa da muhalli.

Tasirin farashi

Ba tare da buƙatar kayan aiki mai tsada da saurin juyawa ba, yankan Laser yana ɗaya daga cikin hanyoyin da ya fi dacewa don yanke kumfa. Laser yankan ceton harkokin kasuwanci lokaci da kudi, kazalika da rage adadin kayan amfani a samarwa. Har ila yau, yana ba ku damar rage sharar gida ta hanyar amfani da raguwa don wasu ayyuka ko kayan kamar rufi.

Rage sharar gida

Yanke Laser yana ba ku damar rage sharar gida yayin samun ingantattun sakamako cikin sauri da daidaito fiye da hanyoyin gargajiya, kamar milling ko jetting ruwa. Wannan yana rage adadin kayan da ake amfani da su wajen samarwa wanda ke rage farashi kuma yana rage sawun carbon ɗin ku. Hakanan zai iya inganta yanayin aiki tare da ƙarancin hayaki wanda ke samar da ingantaccen yanayin aiki ga ma'aikata.

Tsaftace tsari

Yanke Laser kuma tsari ne mai tsafta - akwai ƙarancin sharar da ake samarwa kuma babu hayaƙi mai cutarwa. Yankewa daidai ne kuma gefuna suna da santsi, don haka babu buƙatar ƙarin matakan ƙarewa. Wannan ya sa Laser kumfa yankan wani m zabin ga mutane da yawa kasuwanci.

Yanke Laser tsari ne mara lamba, don haka babu lalacewa ga kayan da ke kewaye. Har ila yau, yana samar da zafi kaɗan kuma kusan babu sharar gida, wanda ya sa ya zama zaɓi na yanayi. Bugu da ƙari, ana iya yin yankan kumfa Laser da sauri da sauƙi tare da ƙaramin lokacin saitin da ake buƙata. Wannan ya sa ya zama mafita mai tsada ga kasuwancin kowane girma.

Mene ne na hali aikace-aikace masana'antu na Laser sabon kumfa?

Kumfa abu ne mai mahimmanci kuma yana da amfani da yawa a cikin masana'antu da aikace-aikacen mabukaci. Wasu misalan sun haɗa da mota, tacewa, kayan ɗaki, marufi, takalma da yin alamar. Ana amfani da kumfa sau da yawa a cikin waɗannan masana'antu don ƙirƙirar samfuri ko ƙãre kayayyakin. Wani abu ne mai nauyi wanda za'a iya yanke shi cikin sauƙi da siffa, yana mai da shi mashahurin zaɓi don aikace-aikace iri-iri. Bugu da ƙari, kumfa shine insulator, wanda ke nufin zai iya taimakawa samfurori suyi sanyi ko dumi dangane da bukatun abokin ciniki. Wannan ya sa ya zama kayan aiki mai mahimmanci don samfurori masu yawa.

Laser-yanke kumfa don mota ciki

Masana'antar kera motoci babbar kasuwa ce don aikace-aikacen kumfa. Abubuwan da ke cikin motoci suna ɗaya daga cikin wuraren da ake iya gani inda za a iya amfani da kumfa don inganta jin dadi, bayyanar da aminci. Bugu da ƙari, ɗaukar sauti da kuma rufewa suma mahimman abubuwa ne a cikin motoci. Kumfa na iya taka muhimmiyar rawa a duk waɗannan wuraren. Alal misali, ana iya amfani da kumfa na polyurethane don yin layi na ƙofofin kofa da rufin mota don inganta haɓakar sauti. Hakanan za'a iya amfani dashi a wurin zama don samar da ta'aziyya da tallafi. Bugu da ƙari, kumfa polyurethane shine insulator mai tasiri, wanda zai iya taimakawa wajen kiyaye cikin mota a lokacin rani da dumi a cikin hunturu.

A fagen kujerun kujerun mota, ana amfani da kumfa sau da yawa don ba da ta'aziyya da tallafi. Hakanan za'a iya yanke kumfa tare da laser don ƙirƙirar takamaiman siffofi don dacewa da al'ada. Lasers daidai ne kuma masu inganci, yana mai da su kyakkyawan zaɓi don wannan aikace-aikacen. Bugu da ƙari, ta hanyar amfani da Laser don yanke kumfa, akwai ƙananan sharar da aka haifar daga tsarin wanda ke taimakawa wajen rage farashin.

Laser-yanke kumfa don tacewa

Ana amfani da kumfa mai yanke Laser sau da yawa a cikin masana'antar tacewa saboda yana da fa'idodi da yawa akan sauran kayan. Yana da ƙarfi sosai, wanda ke ba da izinin kwararar iska mai kyau kuma ya sa ya zama ingantaccen kafofin watsa labarai na tacewa. Fitar kumfa kuma suna da tasiri sosai wajen kama danshi, wanda ya sa su zama kyakkyawan zaɓi don amfani da su a cikin yanayi mai ɗanɗano. Bugu da kari, Laser-yanke kumfa ba ya aiki da kuma ba ya saki barbashi cutarwa a cikin iska kamar yadda sauran tace kafofin watsa labarai yi. Wannan ya sa ya zama zaɓi mai aminci da muhalli don aikace-aikacen tacewa. A ƙarshe, kumfa mai yanke Laser ba shi da tsada kuma mai sauƙin ƙira, yana mai da shi zaɓi na tattalin arziki don aikace-aikacen tacewa da yawa.

Laser-yanke kumfa don furniture

Ana amfani da kumfa mai yanke Laser a cikin masana'antar kayan daki don ƙirƙirar ƙira mai mahimmanci da ƙira. Babban madaidaicin yankan Laser yana ba da izinin yankewa sosai, wanda zai iya zama da wahala ko ba zai yiwu ba a cimma tare da wasu hanyoyin. Wannan ya sa ya zama sanannen zaɓi ga masu sana'a na kayan aiki waɗanda suke so su ƙirƙira na musamman da kuma ɗaukar ido. Bugu da ƙari, ana amfani da kumfa mai yanke Laser sau da yawa azaman kayan kwantar da hankali, yana ba da ta'aziyya da tallafi ga masu amfani da kayan aiki.

Ƙirƙirar kayan daki na kumfa na musamman yanzu yana yiwuwa tare da yankan Laser. Wannan ya zama sanannen yanayi a cikin masana'antar adon gida da kuma kasuwanci kamar gidajen abinci, otal-otal da ƙari. Daga matattarar wurin zama zuwa saman tebur, akwai zaɓuɓɓuka da yawa da ake da su idan aka zo batun ƙirƙirar naku kayan daki na musamman.

Wani misali abokin ciniki da muka yi aiki tare yana da sha'awar ƙirƙirar gado mai matasai na al'ada daga Laser yanke kumfa polyurethane maimakon masana'anta na gargajiya. Amfani da muCO2 Laser abun yanka, za su iya ƙirƙirar ainihin siffar da girman da suke so ga kowane matashi, sa'an nan kuma yanke su da sauri da sauƙi. Samfurin ƙarshe ya zama mai ban mamaki kuma abokan cinikin su sun karɓe shi sosai!

Laser-yanke kumfa don marufi

Ana amfani da kumfa sau da yawa a cikin marufi don kare samfurori yayin jigilar kaya. Yana da nauyi kuma za'a iya yanke shi cikin sauƙi zuwa sifofi na al'ada, yana mai da shi cikakkiyar kayan aiki don nau'ikan fakiti da yawa. Yanke Laser hanya ce mai sauri da inganci don ƙirƙirar fakitin kumfa wanda zai kare samfurin ku yayin jigilar kaya.

Laser-yanke kumfa don takalma

Ana amfani da kumfa mai yanke Laser a cikin masana'antar takalma don ƙirƙirar takalman takalma. Kumfa mai yanke Laser yana da dorewa kuma yana shayar da hankali, yana sa ya zama cikakke kayan aiki don takalman takalma. Bugu da ƙari, za a iya tsara kumfa mai yanke Laser don samun takamaiman kaddarorin kwantar da hankali, dangane da bukatun abokin ciniki. Wannan ya sa ya zama kayan aiki mai mahimmanci don takalma da ke buƙatar samar da ƙarin ta'aziyya ko tallafi. Godiya ga yawancin fa'idodinsa, kumfa mai yanke Laser da sauri ya zama sanannen zaɓi ga masana'antun takalma a duniya.

Laser-yanke kumfa don ginawa

A cikin masana'antar gine-gine, ana amfani da kumfa sau da yawa azaman rufi. Hanya ce mai sauƙi kuma mai inganci don sanya gidaje da kasuwanci su kasance masu dumi a cikin hunturu da sanyi a lokacin rani. Ana iya amfani da yankan Laser don ƙirƙirar nau'ikan nau'ikan kumfa mai ƙima wanda zai dace daidai a kowane sarari.

Abubuwan da za a yi la'akari lokacin zabar na'urar laser don kumfa?

- Nau'in kayan kumfa da kuke son yankewa.

- Matsakaicin girman da kauri na kumfa da kuke buƙatar yanke.

- Ƙarfin da sauri na abin yankan Laser.

- Wace software ke akwai don tallafawa buƙatun yanke ku?

- Yaya gogewa kake da amfani da na'urar yankan Laser?

- Kuna da damar samun tallafin fasaha idan an buƙata?

- Kasafin kuɗin ku da waɗanne siffofi ne suka fi mahimmanci a gare ku.

- Kuna buƙatar babban tsarin laser ko kuna da iyakokin sarari?

Akwai 'yan la'akari da cewa ya kamata a magance lokacin amfani da Laser don yankan kumfa, duk da haka. Na farko shine zubar da zafi. Hanyoyin Laser suna haifar da hasken wutar lantarki mai girma kuma don fitar da su duka a kan hanyar wucewa ta cikin kayan, dole ne a yi amfani da tsarin sanyaya don kada a lalata kumfa. Bugu da ƙari, ana iya fitar da hayaki da iskar gas daga kayan don haka ya kamata a samar da tsarin samun iska mai dacewa.

Kammalawa

Idan kuna neman injin da zai iya yanke kumfa cikin sauri da daidai, muna da mafita.Ana ƙara amfani da Laser a cikin hanyoyin masana'antu saboda daidaitattun su da ikon yanke kayan cikin sauri. Ɗaya daga cikin kayan da ya shahara don yankan Laser shine kumfa. Yanke kumfa tare da Laser yana ba da fa'idodi da yawa akan hanyoyin gargajiya kamar lokutan samarwa da sauri, ƙarancin sharar gida saboda ƙarancin tarkace da aka bari a baya daga tsattsauran ra'ayi na zamani, da ƙarancin kuzarin kuzari godiya ga ƙarancin ƙarfin amfani da lasers. Don haka idan kuna son kamfanin ku ya ci gaba da haɓaka yayin da kuke adana lokaci da kuɗi akan buƙatun kayan aiki, kawaiTuntube Mu A Yau!

Game da Mawallafin:

Yoyo Ding daga Golden Laser

Yoyo Ding, Goldenlaser

Ms. Yoyo Ding ita ce Babbar Darakta a Kasuwanci aGOLDENLASER, Babban masana'anta da mai ba da na'urori na Laser CO2, na'urorin Laser na CO2 Galvo da na'urori masu yankan laser na dijital. Ta kasance da hannu sosai a aikace-aikacen sarrafa Laser kuma a kai a kai tana ba da gudummawar bayananta don shafuka daban-daban a cikin yankan Laser, zanen Laser, alamar Laser da masana'antar CNC gabaɗaya.

Samfura masu dangantaka

Bar Saƙonku:

whatsapp +8615871714482